Quy Định Về Lập Quy Hoạch Tổng Mặt Bằng

  -  

(Chinhphu.vn) - Đơn vị ông Trần Tất Tố (Hà Tĩnh) sẽ lập đề cương cứng trách nhiệm khảo sát, lập quy hướng tổng mặt bằng áp dụng khu đất cùng lập report kinh tế - kỹ thuật dự án công trình hạ tầng kỹ thuật. lúc đánh giá và thẩm định nhiệm vụ gói thầu, nhà chi tiêu thử dùng đơn vị ông không chuyển chi phí lập quy hoạch tổng mặt bằng sử dụng khu đất vào gói thầu và nhận định rằng chi phí này sẽ được xem vào chi phí lập report kinh tế tài chính - nghệ thuật.




Bạn đang xem: Quy định về lập quy hoạch tổng mặt bằng

Căn cứ Khoản 5 Điều 10 Nghị định số 44/2015/NĐ-CP: "Trường hợp dự án đầu tư xây dựng bởi vì một chủ đầu tư tổ chức thực hiện bao gồm đồ sộ nhỏ hơn 5 ha (nhỏ hơn 2 ha đối với dự án đầu tư xây dựng đơn vị ở chung cư) thì tiến hành lập dự án đầu tư xây dựng nhưng mà ko phải lập quy hoạch bỏ ra tiết xây dựng.

Xem thêm: Nhạc Pop Ballad Là Gì ? Những Bản Nhạc Pop Ballad Hay Nhất Nhạc Ballad Là Gì


Xem thêm: Tp Cần Thơ Bản Đồ Quận Cái Răng Map, Bản Đồ Hành Chính Quận Cái Răng


Bản vẽ tổng mặt bằng, phương án kiến trúc công trình xây dựng, giải pháp về hạ tầng kỹ thuật vào nội dung thiết kế cơ sở phải phù hợp với quy hoạch phân khu xây dựng hoặc giấy phxay quy hoạch; bảo đảm việc đấu nối hạ tầng kỹ thuật, phù hợp với không gian kiến trúc khu vực".

Theo đó, chủ đầu tư mang đến rằng bản vẽ tổng mặt bằng nói trên cùng bản vẽ quy hoạch tổng mặt bằng sử dụng đất là một và nó nằm trong ngân sách thiết kế dự án công trình cần không được tính ngân sách quy hoạch nữa.

Ông Tố hỏi, bản vẽ tổng mặt bằng theo quy định tại Khoản 4 Điều 14 Nghị định số 37/2010 NĐ-CP.., Khoản 5 Điều 10 Nghị định số 44/2015/NĐ-CP.. gồm phải là bản vẽ quy hoạch tổng mặt bằng sử dụng đất tốt không?

giá thành lập quy hoạch tổng mặt bằng sử dụng đất đã tính trong chi phí thiết kế là đúng tuyệt không? Nếu không đúng, phương pháp xác định ngân sách lập quy hoạch tổng mặt bằng sử dụng đất như thế nào?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: